Idan dunƙule ya yi tsatsa kuma ba za a iya warware shi fa?

Da yake magana game da sukurori, Ina tsammanin yawancin mu har yanzu mun sani. A cikin rayuwarmu ta yau da kullun, yana da yawa a wurare daban-daban kuma ana iya gani a ko'ina. Amma idan aka dade ana amfani da shi, zai yi tsatsa. Idan ba za a iya murƙushe shi fa? A yau, editan ya taƙaita hanyoyi daban-daban da fatan za su iya taimaka muku.

1. Gwada amfani da mai cire tsatsa, wanda yawancinsu na iya cire sukurori. Wannan hanya tana da sauƙin sauƙi da sauri

2. Akwai kwazo dunƙule kayan aiki da za su iya cire sukurori ta amfani da hanyoyin kamar hakowa ramukan. Don sukurori tare da kawunan "madaidaitan" da "cross", na'urar za ta iya zama madaidaiciya, ta girgiza a bayan na'urar, sannan a sake murɗawa. Idan dunƙule ya zame, ramin da aka rataye za a iya yi zurfi. Don sukurori tare da kawunan hexagonal, ana iya girgiza su kai tsaye sannan a juya su; Idan babu gefuna da ya rage, ana iya amfani da zato ko felu mai lebur don rataye kan dunƙulewa da hannu a murɗe shi da sukuni. Idan akwai zamewa ko karyewa, za a iya amfani da ɗan ƙarami don cire shi da farko, ko kuma za a iya fidda shi kai tsaye.

3. Kuna iya amfani da cola, guduma, ko man girki don cire shi, ɗaukar cola a matsayin misali:

1. Kunna zanen auduga a kusa da sukurori da zanen auduga a kusa da kusoshi masu tsatsa waɗanda ke buƙatar cirewa.
2. Zuba cola a cikin rigar auduga, sa'an nan kuma zuba adadin cola mai dacewa a cikin zanen auduga da aka nannade cikin screws masu tsatsa.
3. Yi amfani da filan waya don cire dunƙule, bar shi ya tsaya na ƴan kwanaki, sannan a hankali cire dunƙule ta hanyar amfani da filan waya.

tapcon kankare sukurori 4. Ki sauke kananzir a kan dunƙule sannan a jiƙa na tsawon sa'o'i aƙalla, sannan a hankali a taɓa dunƙule da goro tare da ɗan ƙaramin guduma. Kuna iya kwance shi.

 

Idan kana son ƙarin koyo game da ilimin masana'antu na fasteners, da fatan za a biyo mu.


Lokacin aikawa: Juni-19-2023